Shehena ya samaki aina ya dagaa zinazokadiliwa kufikia tani elfu kumi na sita zenye thamani ya zaidi ya shiring million 38 zimekamatwa na vikosi vya udhibiti rasilimali za ziwa Victoria mkoani Mara zikiwa ndani za Boti mbili za Mv Ing’ang’a zikitoroshwa kwenda nchi jirani ya Kenya kuuzwa.

Ni shehena ya samaki aina ya dagaa yenye thamani zaidi ya shilling million 38 waliokuwa wakitaka kutoroshwa kwenda nchini Kenya kinyume cha sheria kwa kulipiwa ushuru kidogo imekamatwa na maafisa wa udhibiti rasilimali za ziwa Victoria mkoani Mara.

Akizungumzia tatizo hilo mkuu wa wilaya ya Musoma Dr Vicenty Naano amesema walibaini uwepo wa boti hizo mbili za Mv Ing’ang’a zikiwa zikiwa na mzigo huo zikitaka kuanza safari kwenda nchi jirani huku mmiliki wa boti hizo akishindwa kusema ukweli.

Nao baadhi ya wafanyabiashara katika mwalo wa Mwigobero wanadai kuwa mzigo huo wameuuza kwa wafanyabiashara toka nchi jirani ya Kenya.

 

Kwa mujibu wa mkuu wa vikosi vya uvuvi mkoani Mara,wafanyabiashara hao walililipia tani nne tuu huku wakikwepa kulipia tani zaidi ya elfu kumi na mbili za samaki hao.

  

Latest News

Kiwanda cha Alizeti chakosa malighafi, Mara
17 Jul 2019 13:12 - Kisali Shombe

Halmashauri ya wilaya ya Serengeti mkoani Mara imetenga zaidi ya shilingi milioni ishirini na tano ili kuwapa wakulima  [ ... ]

Mtendaji awekwa ndani kwa kula fedha za vitambulisho.
16 Jul 2019 14:01 - Kisali Shombe

Mkuu  wa  wilaya  ya  Kalambo Julieth Binyura  amemweka ndani  kwa muda  wa  saa 24 mtendaji  wa  kijiji cha  [ ... ]

Mhe. Dkt. John Pombe Magufuli ametoa siku 5 kwa Wizara ya Ujenzi, Uchukuzi na M...
16 Jul 2019 12:49 - Kisali Shombe

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. John Pombe Magufuli ametoa siku 5 kuanzia leo tarehe 16 Julai, 2019 k [ ... ]

Other Articles

Social Media

Copyright © 2019 . Star Tv - Tanzania. All Rights Reserved.